Hatimin inji na iya magance matsaloli daban-daban na hatimin. Ga kaɗan daga cikin waɗanda ke nuna bambancin hatimin inji kuma suna nuna dalilin da yasa suke da mahimmanci a fannin masana'antu na yau.
1. Busassun Foda Ribbon Blenders
Akwai wasu matsaloli da ke tasowa yayin amfani da busassun foda. Babban dalilin shine idan ka yi amfani da na'urar rufewa wacce ke buƙatar man shafawa mai jika, zai iya haifar da toshewar foda a yankin rufewa. Wannan toshewar na iya zama bala'i ga tsarin rufewa. Mafita ita ce a wanke foda da nitrogen ko iska mai matsewa. Ta wannan hanyar, foda ba zai shiga cikin matsala ba, kuma toshewar bai kamata ta zama matsala ba.
Ko da ka yanke shawarar amfani da iskar nitrogen ko iska mai matsewa, ka tabbata cewa iskar tana da tsafta kuma abin dogaro. Idan matsin ya ragu, to wannan zai iya ba da damar foda ya taɓa hanyar haɗin marufi-shaft, wanda hakan zai karya manufar iskar.
Wani sabon ci gaba a masana'antu da aka rufe a cikin fitowar Janairu 2019 ta Pumps & Systems yana ƙirƙirar kayan graphite na silicon ta amfani da sinadarin tururi wanda ke canza wuraren da aka fallasa na electrographite zuwa silicone carbide. Fuskokin da aka yi da silicon sun fi juriya ga gogewa fiye da saman ƙarfe, kuma wannan tsari yana ba da damar sanya kayan ya zama tsari mai rikitarwa tunda amsawar sinadarai ba ta canza girman ba.
Nasihu kan Shigarwa
Don rage ƙura, yi amfani da bawul ɗin fitarwa mai murfin da ke hana ƙura rufe murfin gasket ɗin
Yi amfani da zoben fitila a kan gland ɗin marufi kuma ka kula da ƙaramin matsin iska yayin haɗa kayan don hana ƙwayoyin cuta shiga akwatin cikawa. Wannan kuma zai kare sandar daga lalacewa.
2. Zoben Ajiyewa Masu Shawagi Don Hatimin Rotary Mai Matsi Mai Yawan Matsi
Ana amfani da zoben madadin gabaɗaya tare da hatimin farko ko zoben O don taimakawa zoben O su tsayayya da tasirin fitarwa. Zoben madadin ya dace don amfani a cikin tsarin juyawa mai matsin lamba mai ƙarfi, ko kuma a lokuta inda akwai gibin fitarwa mai yawa.
Saboda matsin lamba mai yawa a cikin tsarin, akwai haɗarin cewa shaft ɗin ya yi kuskure ko kuma matsin lamba mai yawa zai sa sassan su lalace. Duk da haka, amfani da zoben madadin da ke iyo a cikin tsarin juyawa mai ƙarfi mafita ce mai kyau saboda yana bin motsi na shaft na gefe, kuma sassan ba sa lalacewa yayin amfani.
Nasihu kan Shigarwa
Ɗaya daga cikin manyan ƙalubalen da ke tattare da hatimin injina a cikin waɗannan tsarin matsin lamba mai ƙarfi shine cimma mafi ƙarancin share gibin fitarwa don rage lalacewar fitarwa. Girman gibin fitarwa, haka lalacewar hatimin zai iya yin muni akan lokaci.
Wani abin da ake buƙata shi ne a guji taɓa ƙarfe da ƙarfe a gibin fitarwa da ke haifar da karkacewa. Irin wannan hulɗar na iya haifar da isasshen gogayya daga zafi wanda zai iya raunana hatimin injin kuma ya sa ba ya jure wa fitarwa.
3. Hatimin Latex Mai Matsi Biyu
A tarihi, ɓangaren da ya fi wahalar magance matsalar hatimin latex na injiniya shine yana tauri idan aka nuna shi ga zafi ko gogayya. Lokacin da hatimin latex ya fallasa ga zafi, ruwan yana cirewa daga sauran ƙwayoyin cuta, wanda hakan ke haifar da bushewa. Lokacin da hatimin latex ya shiga cikin gibin da ke tsakanin fuskar hatimin injin, yana fuskantar gogayya da yankewa. Wannan yana haifar da gogayya, wanda hakan ke cutar da hatimin.
Mafi sauƙi shine amfani da hatimin inji mai matsi biyu saboda ana ƙirƙirar ruwan shinge a ciki. Duk da haka, akwai yiwuwar cewa latex zai iya shiga hatimin saboda murƙushewar matsin lamba. Hanya mafi kyau don magance wannan matsalar ita ce amfani da hatimin harsashi biyu tare da maƙulli don sarrafa alkiblar fitar da ruwa.
Nasihu kan Shigarwa
Tabbatar cewa famfonka ya daidaita yadda ya kamata. Ƙarfin shaft, karkacewa yayin farawa mai ƙarfi, ko kuma matsalolin bututu na iya haifar da matsala ga daidaiton ka kuma haifar da damuwa a kan hatimin.
Koyaushe ka karanta takardun da ke tare da hatimin injinka don tabbatar da cewa ka sanya su a karon farko daidai; in ba haka ba, toshewar jini zai iya faruwa cikin sauƙi kuma ya lalata tsarin aikinka. Ya fi sauƙi fiye da yadda wasu mutane ke tsammani su yi ƙananan kurakurai waɗanda za su iya kawo cikas ga ingancin hatimin kuma su haifar da sakamako ba tare da an yi niyya ba.
Sarrafa fim ɗin ruwa da ya taɓa fuskar hatimin yana ƙara tsawon rayuwar hatimin injin, kuma hatimin da aka matse sau biyu suna ba da wannan iko.
Kullum shigar da hatiminka mai matsi biyu tare da tsarin kula da muhalli ko tallafi don shigar da shingen ruwa tsakanin hatimin biyu. Ruwan yawanci yana fitowa ne daga tanki don shafa mai a hatimin ta hanyar tsarin bututu. Yi amfani da ma'aunin matakin da matsin lamba akan tankin don aiki lafiya da kuma kiyaye shi yadda ya kamata.
4. Hatimin E-Axle na Musamman don Motocin Lantarki
E-axle ɗin da ke kan abin hawa mai amfani da wutar lantarki yana yin ayyukan haɗin gwiwa na injin da na'urar watsawa. Ɗaya daga cikin ƙalubalen da ake fuskanta wajen rufe wannan tsarin shine cewa na'urorin watsawa na motocin lantarki suna aiki da sauri har sau takwas fiye da na motocin da ke amfani da mai, kuma saurin zai iya ƙaruwa yayin da motocin lantarki ke ƙara ci gaba.
Hatimin gargajiya da ake amfani da su don e-axles suna da iyakokin juyawa na kimanin ƙafa 100 a kowace daƙiƙa. Wannan kwaikwayon yana nufin cewa motocin lantarki za su iya tafiya na ɗan gajeren lokaci kawai akan caji ɗaya. Duk da haka, sabon hatimin da aka ƙirƙira da aka yi da polytetrafluoroethylene (PTFE) ya yi nasarar shawo kan gwajin zagayowar kaya mai sauri na awanni 500 wanda ya kwaikwayi yanayin tuƙi na gaske kuma ya sami saurin juyawa na ƙafa 130 a kowace daƙiƙa. An kuma yi gwajin juriya na awanni 5,000 na hatimin.
Duba hatimin sosai bayan an yi gwaji ya nuna cewa babu wani zubewa ko lalacewa a kan sandar ko leben da ke rufewa. Bugu da ƙari, ba a iya ganin lalacewar da ke kan saman da ke gudu ba.
Nasihu kan Shigarwa
Hatimin da aka ambata a nan har yanzu suna cikin matakin gwaji kuma ba a shirye suke don yaɗuwa ba. Duk da haka, haɗin kai tsaye na injin da akwatin gear yana haifar da ƙalubale da suka shafi hatimin injina ga duk motocin lantarki.
Musamman ma, injin dole ne ya kasance a bushe yayin da akwatin gear ɗin yake da mai. Waɗannan sharuɗɗan sun sa ya zama da mahimmanci a sami hatimin da za a iya dogara da shi. Bugu da ƙari, masu shigarwa dole ne su yi niyyar zaɓar hatimin da zai ba wa e-axle damar tafiya a juyawa fiye da juyawa 130 a minti ɗaya - fifikon masana'antar a yanzu - yayin da suke rage gogayya.
Hatimin Inji: Yana da mahimmanci don Ayyuka Masu Dorewa
Bayanin da aka bayar a nan ya nuna cewa zaɓar hatimin injin da ya dace don wannan aikin yana shafar sakamakon kai tsaye. Bugu da ƙari, sanin mafi kyawun hanyoyin shigarwa yana taimaka wa mutane su guji matsaloli.
Lokacin Saƙo: Yuni-30-2022



