Yadda za a guji gazawar hatimin injina na famfo a amfani

Nasihu don guje wa zubar hatimi

Ana iya guje wa duk wani ɓullar hatimi idan aka sami ilimi da ilimi mai kyau. Rashin bayanai kafin a zaɓi da kuma sanya hatimi shine babban dalilin da ke haifar da gazawar hatimi. Kafin siyan hatimi, tabbatar da duba duk buƙatun hatimin famfo:

• Yadda aka ƙayyade kayan hatimin
• Tsarin shigarwa
• Ayyukan aiki

Idan hatimin famfo ya lalace, hatimin iri ɗaya zai sake lalacewa a nan gaba. Yana da mahimmanci a san takamaiman takamaiman hatimin famfo, famfon, sassan ciki da duk wani ƙarin kayan aiki, kafin siyan sa. Wannan a ƙarshe zai ceci kuɗi na dogon lokaci da lalacewar famfon. Ga mahimman shawarwari don hana lalacewar hatimin famfo:

Gyara mai aiki da kuma kariya daga cututtuka

Hanya mafi inganci don guje wa lalacewar hatimi ita ce a riƙa duba famfon akai-akai don ganin ko akwai wata matsala ko matsala. Da zarar an zaɓi kuma an shigar da tsarin tallafi na famfon, hatimi da hatimi daidai, kulawa ta gaggawa ita ce hanya mafi kyau don tabbatar da amincin hatimi.

An tabbatar da cewa gyaran famfon yana inganta aikin famfon da kuma rage lalacewa, don haka yana da mahimmanci a lura da tarihin aikin famfon, gyare-gyare, nau'in tsari da duk wani shawarwari daga masana'anta da kuma duba lafiyarsa gaba ɗaya.

Yayin da ake gudanar da binciken gyara, fara da tantance kayan aikin. Tsarin ɗaukar bearing ɗin dole ne ya ƙunshi madaidaicin matakin mai kuma man bai kamata ya yi kama da launin madara ba. Idan haka ne, wannan zai nuna cewa man ya gurɓata, kuma nan ba da jimawa ba zai haifar da matsalolin ɗaukar bearing. Yana da mahimmanci a duba matakin ruwan shinge a cikin tsarin tallafin hatimi biyu. Idan akwai raguwa a matakin ruwa, wannan yana nuna cewa akwai ɗigon hatimi a cikin jirgin.

Da zarar an duba su kuma an gyara su idan ya cancanta, a tantance waɗannan:

• Ma'aunin matsin lamba da ma'aunin fitarwa
• Ma'aunin zafin jiki
• Sautin famfon

Waɗannan duk muhimman gwaje-gwaje ne da za su iya bayyana idan akwai matsala da hatimin famfo, sannan su bayyana wurin da kuma dalilin matsalar.

Inganta zane

Duk da cewa akwai matakai daban-daban na kariya don hana hatimin famfo da ake da su lalacewa, wata hanyar rage lalacewar hatimin ita ce shigar da sabon tsarin hatimin famfo. Sabbin ƙira suna da fa'idodin ingantaccen ingancin famfon centrifugal da nau'ikan kayan rufe fuska waɗanda aka ƙera don jure wa sinadarai da hanyoyin aiki masu tsauri.

Sabbin ƙirar hatimi galibi suna ba da kayan aiki da haɓakawa na zaɓi. Tsoffin ƙira sun samar da mafi kyawun mafita a lokacin shigarwa, kodayake ƙirar yau da haɓaka kayan suna ba da mafita mafi aminci da ɗorewa. Lokacin yanke shawara ko ana buƙatar maye gurbin hatimin famfo ko haɓakawa, fifita duk wani hatimi tare da tarihin gyara wanda ke nuna raguwar inganci ko tsawon rai.

Gyaranhatimin famfogazawar

Idan hatimin ya gaza duk da shawarwarin da ke sama, tattara bayanai gwargwadon iko don gano matsalar kuma tabbatar da cewa ba ta sake faruwa ba.

Yayin da kake magance matsalar amfani da hatimin rufewa, yi amfani da kayan aiki masu amfani iri-iri kamar alamar kwamfuta, allon rubutu, kyamara, ma'aunin zafi da sanyi, agogo/lokaci, madubin dubawa, makullan kai na hex, gilashin ƙara girman hoto da duk wani abu da za a iya ɗauka da amfani. Tare da wannan kayan aiki, yi amfani da waɗannan a matsayin jerin abubuwan da za a iya dubawa don gano musabbabin malalar:

• Gano wurin da ɓullar ta faru
• Lura da yawan ruwan da ya zubo
• Lura da yawan zubar ruwa, kuma idan wani yanayi na aiki ya canza wannan
• Saurara don ganin ko hatimin yana yin ƙara
• Duba yanayin aikin famfon da duk wani tsarin tallafin hatimi
• Nemi duk wani girgiza
• Idan akwai girgiza, yi karatu
• Duba tarihin aikin famfon
• Duba idan akwai wasu matsaloli ko lalacewa da suka faru kafin lalacewar hatimin


Lokacin Saƙo: Maris-31-2023